ગુજરાતમાં વધુ એક પરીક્ષામાં ગેરરીતિનો પર્દાફાશ

ગુજરાતમાં સરકારી નોકરી માટેની ભરતી પ્રક્રિયાને લઈને ગેરરીતિનો એક મહત્વપૂર્ણ કિસ્સો પ્રકાશમાં આવ્યો છે. રાજ્યની તમામ વીજ કંપનીઓમાં વિદ્યુત સહાયકોની ભરતી માટે લેવાયેલી ઓનલાઈન પરીક્ષા દરમિયાન સુરત ક્રાઈમ બ્રાન્ચે ઉમેદવારોને છેતરવાના વ્યાપક રેકેટનો પર્દાફાશ કર્યો છે. હાલ સુરત ક્રાઈમ બ્રાન્ચ દ્વારા બે શખ્સોની ધરપકડ કરવામાં આવી છે. ઉલ્લેખનીય છે કે પરીક્ષા 2022 થી 2021 ની વચ્ચે યોજાઈ હતી અને DGVCL દ્વારા લેવાયેલી જુનિયર ક્લાર્કની પરીક્ષામાં ગેરરીતિ અંગે અગાઉ 11 લોકો સામે ફરિયાદ નોંધવામાં આવી હતી.

સુરત ક્રાઈમ બ્રાન્ચે ઈન્દ્રવદન પરમાર અને મોહમ્મદ ઉવેશની ધરપકડ કરી છે, બંનેએ પૂછપરછ દરમિયાન અમદાવાદ, વડોદરા, રાજકોટ અને સુરત શહેરમાં આવેલા પરીક્ષા કેન્દ્રોમાં ચોરી કર્યાનું કબૂલ્યું છે. આ સરકારી ભરતી કૌભાંડમાં, ઉમેદવારોને ઓળખવા અને તેમની અને પરીક્ષા કેન્દ્રના સંચાલકો વચ્ચે બેઠકો ગોઠવવા માટે એજન્ટો જવાબદાર હતા. વડોદરામાં સ્ટેકવાઇઝ ટેક્નોલોજી અને સેવન ક્લાઉડ પરીક્ષા કેન્દ્ર એવા ખુલ્લા કેન્દ્રોમાં સામેલ છે જે ચોરીને પાત્ર હતા.

સુરત ક્રાઈમ બ્રાન્ચ દ્વારા ધરપકડ કરાયેલા બે વ્યક્તિઓ વડોદરાના રહેવાસી હોવાનું અને વરાછામાં સુટેક્સ અને સારથીમાં કોમ્યુટર લેબ સાથે સંકળાયેલા હોવાનું બહાર આવ્યું છે. જો કે, પોલીસને એવી માહિતી મળી હતી કે અમુક વિદ્યાર્થીઓને ગેરકાયદેસર રીતે પસાર થવા દેવામાં આવી રહ્યા છે. આ બે આરોપીઓ અગાઉ ઉમેદવારો સાથે સંપર્ક સાધતા હતા અને પછી સમગ્ર કૌભાંડને અંજામ આપતા હતા. પ્રશ્નપત્ર ઉકેલાઈ ગયા પછી તેઓ કોમ્પ્યુટર સિસ્ટમ સાથે છેડછાડ કરતા હતા અને ગુપ્ત રીતે જવાબો આપતા હતા. આની સુવિધા માટે, અનિકેત ભાસ્કર અને ઈમરાન પ્રાથમિક નામનો ઉપયોગ કરીને અમદાવાદ, વડોદરા અને સુરતમાં કેન્દ્રો સ્થાપવામાં આવ્યા હતા. નોંધનીય છે કે બંને આરોપીઓ સીબીઆઈ સાથે અગાઉ ભાગદોડ કરી ચૂક્યા છે અને એલઆરડી કેસના સંબંધમાં ઈન્દ્રવદનની પણ ધરપકડ કરવામાં આવી છે. પોલીસે આ એજન્ટોના સંપર્કમાં રહેલા તમામ ઉમેદવારોને પકડવાનો તેમનો ઈરાદો દર્શાવ્યો છે. તેઓ કોમ્પ્યુટર સંચાલકોની સંડોવણી અંગે પણ તપાસ કરી રહ્યા છે.

અમદાવાદ-નરોડાના શ્રેયા ઈન્ફોટેક પરીક્ષા કેન્દ્રમાં ચોરીનો બનાવ બન્યો હતો.

રાજકોટમાં સક્સેસ ઇન્ફોટેક પરીક્ષા કેન્દ્ર પર ઉમેદવારોના શોષણની આવી જ ઘટનાઓ સામે આવી છે. સુરત ક્રાઈમ બ્રાન્ચે ખુલાસો કર્યો છે કે આ ઉમેદવારો માટે સરકારી નોકરીની જગ્યાઓ સુરક્ષિત કરવા માટે ગેરરીતિ આચરવામાં આવી હતી. વધુમાં, તે પ્રકાશમાં આવ્યું છે કે આ રેકેટ રાજ્યવ્યાપી સ્કેલ પર ચાલે છે. લક્ષિત પરીક્ષા કેન્દ્રોમાં, ઉમેદવારો કોમ્પ્યુટર પર બેઠા હતા જ્યારે પરીક્ષા માફિયાઓએ સિસ્ટમ પર નિયંત્રણ મેળવ્યું હતું અને જવાબો પૂરા પાડ્યા હતા. તપાસમાં બહાર આવ્યું છે કે વડોદરામાં ચાર, સુરતમાં બે અને રાજકોટ અને અમદાવાદમાં એક-એક પરીક્ષા કેન્દ્રો આ ગેરકાયદેસર માધ્યમથી ઉમેદવારોને પાસ કરાવવામાં સામેલ હતા. આ કેસમાં અનિકેત પ્રમોદભાઈ ભટ્ટ, ભાસ્કર ચૌધરી અને નિશિકાંત સિંહાના નામ સામે આવ્યા છે.